Shawarwari na horo don amfani da abin wuya horon kare?

Tips horo

1. Zaɓi wuraren tuntuɓar da suka dace da hular Silicone, kuma sanya shi a wuyan kare.

2. Idan gashin ya yi kauri, a raba shi da hannu ta yadda hular Silicone ta taba fata, tabbatar da cewa dukkan wayoyin hannu biyu suna taba fata a lokaci guda.

3. Maƙarƙashiyar abin wuyan da aka ɗaure a wuyan kare ya dace don saka ɗaurin yatsa a kan kare wanda zai dace da yatsa.

4. Ba a ba da shawarar horar da Shock ga karnuka da ba su wuce watanni 6 ba, tsofaffi, marasa lafiya, masu ciki, masu tayar da hankali, ko masu tayar da hankali ga mutane.

5. Domin kada dabbobinku su firgita da girgiza wutar lantarki, ana ba da shawarar yin amfani da horon sauti da farko, sannan girgiza, kuma a ƙarshe amfani da horon girgiza wutar lantarki. Sa'an nan kuma za ku iya horar da dabbobinku mataki-mataki.

6. Ya kamata matakin girgiza wutar lantarki ya fara daga matakin 1.

Nasihun horo don amfani da abin wuyan horar da kare-01 (1)

Muhimman Bayanan Tsaro

1. An haramta ƙaddamar da abin wuya a kowane hali, saboda yana iya lalata aikin hana ruwa don haka ɓata garantin samfur.

2. Idan kuna son gwada aikin girgizar lantarki na samfurin, da fatan za a yi amfani da kwan fitila neon da aka kawo don gwaji, kar a gwada da hannuwanku don guje wa raunin haɗari.

3. Lura cewa tsangwama daga mahalli na iya haifar da samfurin baya aiki yadda ya kamata, kamar kayan aiki masu ƙarfi, hasumiya na sadarwa, tsawa da iska mai ƙarfi, manyan gine-gine, tsangwama mai ƙarfi na lantarki, da sauransu.

Nasihu na horo don amfani da abin wuya na horar da kare-01 (2)

Matsalar harbi

1. Lokacin latsa maɓallai kamar girgiza ko girgiza wutar lantarki, kuma babu amsa, yakamata ku fara bincika:

1.1 Bincika idan an kunna ramut da kwala.

1.2 Bincika ko ƙarfin baturi na ramut da kwala sun wadatar.

1.3 Bincika idan caja 5V ne, ko gwada wata kebul na caji.

1.4 Idan baturi bai daɗe da amfani da shi ba kuma ƙarfin baturin ya yi ƙasa da ƙarfin fara caji, ya kamata a yi cajin na wani lokaci daban.

1.5 Tabbatar cewa abin wuya yana ba da kuzari ga dabbar ku ta hanyar sanya fitilar gwaji akan abin wuya.

2.Idan girgiza ba ta da ƙarfi, ko kuma ba ta da tasiri a kan dabbobin gida kwata-kwata, ya kamata ku fara dubawa.

2.1 Tabbatar cewa wuraren tuntuɓar abin wuya sun manne da fatar dabbar.

2.2 Gwada ƙara matakin girgiza.

3. Idan Remote kumaabin wuyakar ku amsa ko ba za ku iya karɓar sigina ba, yakamata ku fara dubawa:

3.1 Bincika ko ramut da abin wuya an yi nasarar daidaita su da farko.

3.2 Idan ba za a iya haɗa ta ba, abin wuya da na'urar ramut ya kamata a fara caja sosai. Dole ne abin wuya ya kasance a cikin yanayin kashewa, sannan a daɗe danna maɓallin wuta na tsawon daƙiƙa 3 don shigar da yanayin walƙiya ja da kore kafin haɗawa (lokacin da ya dace shine daƙiƙa 30).

3.3 Bincika idan an danna maɓallin ramut.

3.4 Bincika ko akwai tsangwama na filin lantarki, sigina mai ƙarfi da sauransu. Kuna iya soke haɗin gwiwa da farko, sannan sake haɗawa zai iya zaɓar sabon tasho ta atomatik don guje wa tsangwama.

4.Theabin wuyatana fitar da sauti ta atomatik, girgiza, ko siginar girgiza wutar lantarki,za ku iya dubawa da farko: duba ko maɓallan sarrafa nesa sun makale.

Yanayin aiki da kiyayewa

1. Kada kayi aiki da na'urar a yanayin zafi 104°F da sama.

2. Kar a yi amfani da na'ura mai sarrafa na'ura lokacin da ake ruwan dusar ƙanƙara, zai iya haifar da shigar ruwa kuma ya lalata na'urar.

3. Kar a yi amfani da wannan samfur a wurare masu tsangwama mai ƙarfi na lantarki, wanda zai lalata aikin samfurin sosai.

4. A guji jefa na'urar a kan wani wuri mai wuya ko yin matsi mai yawa a kanta.

5. Kada a yi amfani da shi a cikin yanayi mai lalacewa, don kada ya haifar da canza launi, lalacewa da sauran lalacewa ga bayyanar samfurin.

6. Lokacin da ba'a amfani da wannan samfurin, goge saman samfurin da tsabta, kashe wutar lantarki, saka shi a cikin akwati, kuma sanya shi a wuri mai sanyi da bushe.

7. Ba za a iya nutsar da abin wuya a cikin ruwa na dogon lokaci ba.

8. Idan Remote control ya fada cikin ruwa, da fatan za a fitar da shi da sauri kuma a kashe wutar lantarki, sannan za a iya amfani da shi akai-akai bayan shanya ruwan.

Gargadi na FCC

Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa: (1) Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma (2) dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.

Lura: An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga kutsawa mai cutarwa a cikin shigarwar mazauni. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma akayi amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantance shi ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta ɗaya ko fiye daga cikin masu zuwa.

Matakan:

-Sake daidaitawa ko ƙaura eriyar karɓa.

-Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da abin wuya.

-Haɗa kayan aiki zuwa wani maɓalli a kan wata da'ira daban-daban da wanda aka haɗa kwala.

— Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.

Lura: Mai bayarwa ba shi da alhakin kowane canje-canje ko gyare-gyaren da ƙungiyar da ke da alhakin yin biyayya ba ta amince da su ba. Irin waɗannan gyare-gyare na iya ɓata ikon mai amfani don sarrafa kayan aiki.

An kimanta na'urar don saduwa da buƙatun bayyanar RF gabaɗaya. Ana iya amfani da na'urar a yanayin bayyanar šaukuwa ba tare da ƙuntatawa ba.


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2023