Amazon Sidewalk yana inganta rayuwar ku
Fa'idodin Sidewalk na Amazon: Amazon Sidewalk yana ƙirƙirar hanyar sadarwa mara ƙarancin bandwidth tare da taimakon na'urorin Gadar Sidewalk gami da zaɓi na'urorin Echo da Ring. Waɗannan na'urorin gada suna raba ɗan ƙaramin yanki na bandwidth ɗin intanet ɗin ku wanda aka haɗa tare don samar da waɗannan ayyukan ga ku da maƙwabtanku. Kuma idan ƙarin maƙwabta suka shiga, hanyar sadarwar zata ƙara ƙarfi.
Kasance da haɗin kai:Idan na'urar Gadar Sidewalk ɗin ku ta rasa haɗin Wi-Fi ɗin ta, Amazon Sidewalk yana sauƙaƙa sake haɗa ta zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Hakanan zai iya taimakawa kayan aikin gefen titi su kasance da haɗin kai a waje ko a garejin ku.
An ƙirƙira don kare sirrin ku:An ƙera titin gefen hanya tare da yadudduka na sirri da tsaro da yawa.
Nemo abubuwan da suka ɓace:Nemo abubuwan da suka ɓace: Hanyar gefen hanya tana aiki tare da na'urorin bin diddigi kamar Tile don taimaka muku nemo abubuwa masu kima a wajen gidanku.
Duk yana kan sharuɗɗan ku:Kada kuyi tunanin kuna buƙatar Amazon Sidewalk? Ba damuwa. Kuna iya sabunta wannan kowane lokaci a cikin aikace-aikacen Alexa (a ƙarƙashin saitunan asusun) ko app ɗin ringi (a cikin Cibiyar Kulawa).
fasaha
Amazon Sidewalk yana haɗe ka'idodin hanyar sadarwa mara waya ta Layer na zahiri a cikin Layer aikace-aikacen guda ɗaya, wanda suke kira "Layin aikace-aikacen gefen hanya."
Me yasa zan shiga Amazon Sidewalk?
Amazon Sidewalk yana taimaka wa na'urorin ku haɗi da kasancewa da haɗin kai. Misali, idan na'urar ku ta Echo ta rasa haɗin wifi ɗin ta, Sidewalk na iya sauƙaƙa tsarin sake haɗawa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Don zaɓin na'urorin Ring, za ku iya ci gaba da karɓar faɗakarwar motsi daga kyamarori na tsaro na Ring, kuma tallafin abokin ciniki na iya magance matsalolin koda na'urar ku ta rasa haɗin wifi. Hanyar gefen hanya kuma na iya tsawaita kewayon aiki na na'urorin da ke gefen hanya, kamar fitilun wayo na zobe, masu gano dabbobi, ko makullai masu wayo, ta yadda za su iya kasancewa da haɗin kai kuma su ci gaba da yin aiki mai nisa. Amazon ba ya biyan kuɗi don shiga Sidewalk.
Idan na kashe Amazon Sidewalk, shin gadar gefen titina zata yi aiki?
Ee. Ko da ka yanke shawarar rufe Amazon Sidewalk, duk gadoji na Sidewalk za su ci gaba da samun aikinsu na asali. Rufe shi, duk da haka, yana nufin rasa haɗin kan ƙafafu da fa'idodi masu alaƙa da wuri. Hakanan ba za ku ƙara ba da gudummawar bandwidth ɗin intanit ɗinku don tallafawa fa'idodin ɗaukar hoto na al'umma kamar gano dabbobi da kayayyaki masu kima ta na'urori masu kunna gefen titi.
Idan babu gadoji da yawa kusa da gidana fa?
Keɓancewar Sidewalk na Amazon na iya bambanta ta wurin wuri, ya danganta da yawan gadoji da wuri ke shiga. Yawan abokan ciniki da ke shiga Gadar Sidewalk, mafi kyawun hanyar sadarwar za ta kasance.
Ta yaya Amazon Sidewalk ke kare bayanan abokin ciniki?
Kare sirrin abokin ciniki da tsaro shine tushen mu don gina Amazon Sidewalk. Sidewalk ya ƙera matakan sirri da yawa da kariyar tsaro don tabbatar da amincin bayanan da ake watsawa akan Titinwalk da kuma kiyaye abokan ciniki amintattu da sarrafawa. Misali, mai Gadar Sidewalk ba zai sami wani bayani game da na'urorin da wasu ke da alaƙa da Sidewalk ba.
Menene na'urar da ke kunna gefen hanya?
Na'urar da ke kunna gefen hanya ita ce na'urar da ke haɗawa da gadar Sidewalk don samun damar Amazon Sidewalk. Na'urorin gefen hanya za su goyi bayan nau'ikan gogewa, daga taimakon gano dabbobi ko abubuwa masu kima, zuwa tsaro mai wayo da haske, zuwa bincike na kayan aiki da kayan aiki. Muna aiki tare da masana'antun na'ura don haɓaka sabbin ƙananan na'urori masu ƙarancin bandwidth waɗanda za su iya aiki a kai ko amfana daga hanyoyin titi kuma ba sa buƙatar maimaita farashi na samun damar hanyoyin. Na'urorin da ke ba da damar tafiya a gefen titi sun haɗa da gadoji na gefen titi domin kuma za su iya amfana daga haɗawa da sauran gadoji na gefen hanya.
Nawa ne Amazon ke caji don amfani da hanyar sadarwa?
Amazon ba ya cajin komai don shiga hanyar sadarwar Sidewalk ta Amazon, wanda ke amfani da ɗan ƙaramin bandwidth na sabis na intanit na Gadar Sidewalk. Ana iya amfani da daidaitattun ƙimar bayanan mai bada Intanet.